ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്കായി 15 ദിവസത്തെ വിസ രഹിത നയം പ്രഖ്യാപിച്ച് ഇറാൻ . 2024 ഫെബ്രുവരി 6 ചൊവ്വാഴ്ച ടെഹ്‌റാൻ, രാജ്യം സന്ദർശിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്കായാണ് അവസരം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. പുതിയ ഉത്തരവനുസരിച്ച്, ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ ഇറാനിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അനുവദിക്കും.

ഓരോ ആറുമാസത്തിലൊരിക്കൽ സാധാരണ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ, പരമാവധി 15 ദിവസത്തെ താമസം, അത് നീട്ടില്ല. ഈ അനുമതിയിൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന വിസ നിർത്തലാക്കൽ വ്യോമ അതിർത്തിയിലൂടെ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് പ്രത്യേകമായി ബാധകമാണ്. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി ഇന്ത്യൻ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനം നൽകുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ രാജ്യമായി ഇറാൻ മാറി. വിയറ്റ്‌നാം, തായ്‌ലൻഡ്, ശ്രീലങ്ക എന്നീ രാജ്യങ്ങളും ഇന്ത്യൻ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്കുള്ള വിസ നിയമങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ചൈനയിൽ നിന്നുമുള്ള സന്ദർശകർക്ക് ഡിസംബർ 1 മുതൽ മലേഷ്യയിലേക്ക് 30 ദിവസത്തെ വിസ രഹിത പ്രവേശനം അനുവദിക്കുമെന്ന് കഴിഞ്ഞ വർഷം ആദ്യം മലേഷ്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി അൻവർ ഇബ്രാഹിം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. വിസ ഇളവ് ഇപ്പോഴും കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെയും അക്രമങ്ങളുടെയും രേഖകളുടെ സുരക്ഷാ സ്ക്രീനിംഗിന് വിധേയമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. . അതുപോലെ, നവംബർ 10 മുതൽ ആറ് മാസത്തേക്ക് ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് രാജ്യത്തേക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനം അനുവദിക്കുമെന്ന് തായ്‌ലൻഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചതായി പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

2024 മെയ് 10 വരെ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന 30 ദിവസം വരെ തായ്‌ലൻഡിൽ താമസിക്കാൻ എൻട്രി വിസ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും തായ്‌വാനിൽ നിന്നുമുള്ള വിനോദസഞ്ചാരികളെ ഒഴിവാക്കാൻ സമ്മതിച്ച തായ് ക്യാബിനറ്റിൻ്റെ തീരുമാനത്തെ തുടർന്നാണ് പ്രഖ്യാപനം. കൂടാതെ, ഇന്ത്യ, ചൈന, റഷ്യ എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഏഴ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സന്ദർശകർക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനവും ശ്രീലങ്ക അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്.