ഡൽഹി : ഭാരത് ജോഡോ ന്യായ് യാത്രയുടെ തിയ്യതി മാറ്റി.ഇന്ന് നടക്കാനിരുന്ന രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഭാരത് ജോഡോ ന്യായ് യാത്ര ജനുവരി 14 ന് ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്യുമെന്ന് കോൺഗ്രസ് ഇതിവൃത്തം അറിയിച്ചു.

ഇംഫാലിന് പകരം മണിപ്പൂരിലെ തൗബാൽ ജില്ലയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ഗ്രൗണ്ടിൽ നിന്നാണ് ജനുവരി 14 ന് ഭാരത് ജോഡോ ന്യായ് യാത്ര ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്യുക.ജനുവരി 14 ന് മണിപ്പൂരിൽ ആരംഭിച്ച യാത്ര മാർച്ച് 20 ന് മുംബൈയിൽ സമാപിക്കും.

15 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ 110 ജില്ലകളിലൂടെ 67 ദിവസം കൊണ്ട് 6,713 കിലോമീറ്റർ പിന്നിടാനാണ് യാത്ര. ഇംഫാലിലെ ഹപ്ത കാങ്ജെയ്ബുങ് ഗ്രൗണ്ടിൽ നിന്ന് യാത്ര ആരംഭിക്കാൻ അനുമതി തേടിയിരുന്നെങ്കിലും ചില നിബന്ധനകളോടെ സംസ്ഥാന സർക്കാർ അനുമതി നൽകിയെന്നും അവസാന നിമിഷം വേദി മാറ്റാൻ നിർബന്ധിതരാണെന്നും കോൺഗ്രസ് മണിപ്പൂർ പ്രസിഡന്റ് കെയ്‌ഷാം മേഘചന്ദ്ര പറഞ്ഞു.

ഡിജിപി രാജീവ് സിംഗ്, ഇംഫാൽ ഈസ്റ്റിലെ ഡെപ്യൂട്ടി കമ്മീഷണർ, എസ്പി എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസിന്റെ ഒരു സംഘം ചീഫ് സെക്രട്ടറി വിനീത് ജോഷിയുമായി വീണ്ടും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതായും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.