തിരുവനന്തപുരം: ശ്രീ പദ്മനാഭസ്വാമി ക്ഷേത്രം, രാമക്ഷേത്രത്തിനായി ഓണവില്ല് സമർപ്പിക്കും . ജനുവരി 22 നാണ് അയോദ്ധ്യയിലെ രാമ ക്ഷേത്രത്തിന്റെ പ്രതിഷ്ഠാ ചടങ്ങിലേക്ക് ശ്രീപദ്മനാഭസ്വാമി ക്ഷേത്രം പരമ്പരാഗത ആചാര വില്ലുകളായ ഓണവില്ല് സമർപ്പിക്കുക. എല്ലാ വർഷവും തിരുവോണ നാളിൽ പത്മനാഭസ്വാമി ക്ഷേത്രത്തിലെ പ്രതിഷ്ഠയ്ക്ക് സമർപ്പിക്കുന്ന ആചാരപരമായ വില്ലാണ് ഓണവില്ല്.

അനന്തശയനം, ദശാവതാരം, ശ്രീരാമപട്ടാഭിഷേകം, ശ്രീകൃഷ്ണലീല തുടങ്ങിയ വിഷയങ്ങളിലും ശാസ്താവിനും ഗണപതിക്കുമുള്ള ചിത്രങ്ങളും വില്ലുകളിൽ മരത്തിൽ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. വില്ലിന്റെ തയ്യാറെടുപ്പ് 41 ദിവസമെടുക്കും. മഞ്ഞ കടം , മഹാഗണി എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇവ നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. മരം ആദ്യം ഇരുവശത്തും മഞ്ഞയും പിന്നീട് ഒരു വശത്ത് ചുവപ്പും പെയിന്റ് ചെയ്യുന്നു, അതിനുശേഷം മാത്രമേ ചുവപ്പ്, വെള്ള, കറുപ്പ്, മഞ്ഞ, പച്ച, നീല, ഓറഞ്ച് പ്രകൃതിദത്ത ചായങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് മിനിയേച്ചറിൽ വരച്ച കെട്ടുകഥകളുടെ ചിത്രീകരണം. ചുവന്ന തൂവാലകൾ അതിന് മിനുക്കുപണികൾ നൽകുന്നു.

ഇങ്ങനെ തയ്യാറാക്കിയ ഓണവില്ല് ക്ഷേത്രം തന്ത്രി തരണനെല്ലൂർ സതീശൻ നമ്പൂതിരിപ്പാടും പഴയ തിരുവിതാംകൂർ രാജ കുടുംബത്തിലെ അവിട്ടം തിരുനാൾ ആദിത്യ വർമ്മ ഉൾപ്പടെയുള്ള ഭരണസമിതി അംഗങ്ങളും ചേർന്ന് ജനുവരി 5.130-ന് വൈകീട്ട് 5.130-ന് നടക്കുന്ന ചടങ്ങിൽ ശ്രീരാമജന്മഭൂമി തീർഥക്ഷേത്ര ട്രസ്റ്റ് പ്രതിനിധികൾക്ക് ഓണവില്ല് കൈമാറും. ക്ഷേത്രം എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസിൽ നിന്ന് അറിയിച്ചു. തുടർന്ന് ഭക്തർ സ്തുതിഗീതങ്ങൾ ആലപിച്ച് ‘പരിക്രമ’ യിൽ ക്ഷേത്രത്തിന് ചുറ്റും ഓണവില്ലു കൊണ്ടുപോകും.