മഹാരാഷ്ട്ര : അയോധ്യാ രാമക്ഷേത്ര പ്രതിഷ്ഠയ്ക്ക് പിന്നാലെ മഹാരാഷ്ട്രയിലും വിവാദം പുകയുകയാണ്. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലിങ്ങളും ഒരുമിച്ച് നിയന്ത്രിക്കുന്ന സൂഫി ദര്‍ഗ ഹിന്ദുക്ഷേത്രമാണെന്നും അത് മോചിപ്പിക്കുമെന്നുമാണ് മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഏക്‌നാഥ് ഷിന്‍ഡെയുടെ പ്രഖ്യാപനം. പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ പഴക്കമുള്ള വിഷയത്തില്‍ പുതിയ വിവാദത്തിന് തിരികൊളുത്തിയിരിക്കുകയാണ് ഷിന്‍ഡെയുടെ പരാമര്‍ശം.

ഹാജി മലംഗ് ദർഗയുടെ “മോചനത്തിന്” പ്രതിജ്ഞാബദ്ധനാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ഏകനാഥ് ഷിൻഡെ പ്രസ്താവിച്ച് ഒരു മാസത്തിന് ശേഷം , വനം വകുപ്പ് ദർഗയുടെ വഴിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന 40 ഓളം കെട്ടിടങ്ങൾ തകർത്തു എന്നാണ് ദേശീയ മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത് .ഹാജി മലംഗ് ദർഗ – സർവേ നമ്പർ. 134 — സ്പർശിക്കാതെ തുടർന്നു, സുൽത്താൻ ബാബയുടെ ദർഗയ്ക്ക് സമീപം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഏകദേശം 40 നിർമ്മിതികളാണ് പൊളിച്ചുനീക്കപ്പെട്ടത് . ‍

അസിസ്റ്റൻ്റ് കൺസർവേറ്റർ ഓഫ് ഫോറസ്റ്റിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ 40 ഉദ്യോഗസ്ഥരും തൊഴിലാളികളും പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ചേർന്നാണ് പൊളിക്കൽ നടത്തിയത്. 211, ഇത് ഒരു വനമേഖലയിൽ വരുന്നു. പൊളിച്ചുനീക്കിയ 40 കെട്ടിടങ്ങളും പുതുതായി നിർമിച്ച കൈയേറ്റങ്ങളാണ്. വനമേഖലയിൽ പുതുതായി നിർമിച്ച കൈയേറ്റങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള സ്ഥിരം നീക്കമാണിതെന്ന ആരോപണവും ഉയരുന്നുണ്ട് .

12-ാം നൂറ്റാണ്ടിലെ യെമനിൽ നിന്നുള്ള സൂഫി സന്യാസിയായ ഹാജി അബ്ദുൾ റഹ്മാൻ്റെ ചരമവാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് ഫെബ്രുവരി 24 ന് നടക്കാനിരിക്കുന്ന ഉർസിന് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പാണ് ഈ നീക്കം . എന്നാൽ തങ്ങൾ 50-60 വർഷമായി കുന്നുകളിൽ അധിവസിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഇടിച്ചു നിരത്തിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ ഉടമകൾ അവകാശപ്പെടുമ്പോൾ, ഇത് സ്ഥിരം ഡ്രൈവ് ആണെന്നും പുതുതായി നിർമ്മിച്ച കൈയേറ്റങ്ങൾ മാത്രമാണ് പൊളിച്ചതെന്നാണ് വനം വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ വിശദീകരണം.