തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ പാ​ർ​ട്ടി​ക്കേ​റ്റ തി​രി​ച്ച​ടി പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ൻ വീ​ഴ്ച​ക​ൾ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കി ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കി​റ​ങ്ങാ​ൻ സി.​പി.​എം സം​സ്ഥാ​ന ക​മ്മി​റ്റി​യി​ൽ തീ​രു​മാ​നം. ജാ​ഗ്ര​ത​യോ​ടെ ജ​ന​ങ്ങ​ളെ സ​മീ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും അ​വ​രി​ലെ തെ​റ്റി​ദ്ധാ​ര​ണ​ക​ൾ തി​രു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും യോ​ഗ​ത്തി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ന്ന പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ലാ​ണി​ത്. ന​വ​കേ​ര​ള സ​ദ​സ്സു​ക​ള​ട​ക്കം ന​ട​ത്തി​യി​ട്ടും ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഉ​ള്ളി​ലു​ള്ള​ത്​ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാ​നാ​യി​ല്ല. ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ പാ​ർ​ട്ടി അ​ക​ന്ന​ത്​ ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലേ​ക്കെ​ത്തു​ന്ന​തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മാ​ണ്​. ​

ഉ​പ​തെ​​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ളി​ലു​ണ്ടാ​യ തി​രി​ച്ച​ടി​ക​ളെ സൂ​ക്ഷ്മ​മാ​യി വി​ല​യി​രു​ത്തി അ​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ചു​ള്ള മാ​റ്റ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ ശ്ര​മ​മു​ണ്ടാ​യി​ല്ല. യു.​ഡി.​എ​ഫ്​ വി​ജ​യ​ങ്ങ​ൾ സ​ഹ​താ​പ ത​രം​ഗ​മെ​ന്ന നി​ല​യി​ൽ മാ​ത്രം വി​ല​യി​രു​ത്തി. ആ​ഴ​ത്തി​ലു​ള്ള പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ന്​ വേ​ണ്ടി​യി​രു​ന്ന​ത്.

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്കെ​തി​രെ ഉ​യ​രു​ന്ന വി​മ​ർ​ശ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ക​ഴ​മ്പു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ വി​ശ്വ​സി​ക്കു​ന്ന​നി​ല​യി​ലാ​ണ്​ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ൾ. മാ​ധ്യ​മ വാ​ർ​ത്ത​ക​ൾ ജ​നം വി​ശ്വ​സി​ച്ചു. ഇ​തി​നെ സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ൾ​കൊ​ണ്ട്​ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​വും വി​ജ​യി​ച്ചി​ല്ല. മാ​ത്ര​മ​ല്ല, ഇ​ട​തു സൈ​ബ​ർ ഹാ​ൻ​ഡി​ലു​ക​ളെ​ന്ന പേ​രി​ൽ സ​ജീ​വ​മാ​യ പ​ല​രു​ടെ​യും ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ൾ വി​പ​രീ​ത​ഫ​ലു​മു​ണ്ടാ​ക്കി. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ പാ​ർ​ട്ടി പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രു​ടെ സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ൾ​ക്ക്​ മാ​ർ​ഗ​രേ​ഖ വേ​ണ​മെ​ന്ന്​ യോ​ഗ​ത്തി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ന്നു.

സം​സ്ഥാ​ന ക​മ്മി​റ്റി​യി​ൽ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര വ​കു​പ്പി​നെ​തി​രെ രൂ​ക്ഷ​വി​മ​ർ​ശ​ന​മു​ണ്ടാ​യി. പൊ​ലീ​സി​നെ​തി​രെ ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നു​യ​ർ​ന്ന പ​രാ​തി​ക​ൾ പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ന്നു. മു​ൻ​ഗ​ണ​ന അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ​ നി​ർ​വ​ഹി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി രൂ​പ​രേ​ഖ ത​യ​റാ​ക്കാ​നും തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. കേ​ന്ദ്ര​നേ​താ​ക്ക​ളു​ടെ സാ​ന്നി​ധ്യ​ത്തി​ൽ നാ​ലു മേ​ഖ​ല യോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ചേ​രും. ജി​ല്ല കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്ത പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ​ക്കാ​യി യോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും. താ​ഴേ​ത​ലം​വ​രെ ജ​ന​ങ്ങ​ളോ​ട്​ സം​വ​ദി​ക്കാ​ൻ ആ​ഗ​സ്റ്റ്​ 19നു​ള്ളി​ൽ എ​ല്ലാ ലോ​ക്ക​ൽ ക​മ്മി​റ്റി​ക​ളി​ലും ബ​ഹു​ജ​ന കൂ​ട്ടാ​യ്മ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും.