പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പിന്‍വലിക്കാന്‍ ഡല്‍ഹിയില്‍ സി പി എം സംഘടന നടത്തിയത് നാടകം പദ്ധതി പിന്‍വലിക്കുന്നതിന് നിയമപരമായ തടസം ഇല്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ ചുമതലപെടുത്തിയ സമിതിയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ട്; കോണ്‍ഗ്രസ് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പിന്‍വലിച്ചപ്പോള്‍ പിണറായിയുടെ നിര്‍ദ്ദേശത്തില്‍ രണ്ടര വര്‍ഷത്തോളം റിപ്പോര്‍ട്ട് പൂഴ്ത്തിയത് ബാലഗോപാല്‍

തിരുവനന്തപുരം: പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പദ്ധതിയില്‍ നിന്നും തിരികെ പോകുന്നതിന് നിയമപരമായ തടസമില്ലെന്ന് സമിതി റിപ്പോര്‍ട്ട് . രണ്ടര വര്‍ഷമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് പൂഴ്ത്തി വച്ചിരുന്ന സര്‍ക്കാരിന് സുപ്രീം കോടതി ഇടപെടലോടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത് വിടേണ്ടി വന്നിരുന്നു.

ധനമന്ത്രി ബാലഗോപാലിന്റ ഓഫിസിലായിരുന്നു പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് രണ്ടര വര്‍ഷമായി പൂഴ്ത്തി വച്ചിരുന്നത്. കോണ്‍ഗ്രസ് ഭരിക്കുന്ന എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളും പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പിന്‍വലിച്ചിരുന്നു. കേരളം ഇത് കണ്ടില്ലെന്ന് നടിക്കുക ആയിരുന്നു. പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പിന്‍വലിക്കാന്‍ കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിനെതിരെ ഡല്‍ഹിയില്‍ നവംബര്‍ 3ന് സി പി എമ്മിന്റെ ജീവനക്കാരുടെ സംഘടനയായ എന്‍.ജി.ഒ യൂണിയന്‍ സമരം ചെയ്തിരുന്നു.

സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് പിന്‍വലിക്കാം എന്നിരിക്കെ കേന്ദ്രത്തിനെതിരെ സമരം ചെയ്തത് എന്തിനെന്ന ചോദ്യം ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. പങ്കാളിത്ത പെന്‍ഷന്‍ പിന്‍വലിക്കുന്നതിന് നിയമപരമായ തടസം ഇല്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ ചുമതലപ്പെടുത്തിയ സമിതി റിപ്പോര്‍ട്ടും ചൂണ്ടികാണിക്കുന്നുണ്ട്. ജീവനക്കാരെ പറ്റിക്കുന്നതിന് സര്‍ക്കാരും എന്‍.ജി.ഒ യൂണിയനും ചേര്‍ന്ന് തയ്യാറാക്കിയ തിരക്കഥ ആയിരുന്നു ഡല്‍ഹിയിലെ പ്രതിഷേധ പരിപാടി എന്ന് ഇതോടെ വ്യക്തം. റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ പ്രധാന ശുപാര്‍ശകള്‍

  1. സാമ്പത്തിക പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച്, ദീര്‍ഘകാല വീക്ഷണത്തോടെ, കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീമിന്റെ തുടര്‍ച്ച 2040 മുതല്‍ ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ മൊത്തം റവന്യൂ വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു വിഹിതമായി പെന്‍ഷന്‍ ഔട്ട്‌ഗോ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കും. തല്‍ഫലമായി, കൂടുതല്‍ വിഭവങ്ങള്‍ മാറും. ആരോഗ്യം, വിദ്യാഭ്യാസം, മറ്റ് സാമൂഹിക സേവനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള മൂലധന ചെലവുകള്‍ക്കോ ചെലവുകള്‍ക്കോ ??ലഭ്യമാണ് (വിഭാഗം V.3).
  2. കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീം വരിക്കാര്‍ക്കുള്ള കേരള ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ സംഭാവന, കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരും മറ്റ് പല സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരുകളും ചെയ്യുന്നതുപോലെ, ശമ്പളത്തിന്റെയും ഡീംനെസ് അലവന്‍സിന്റെയും നിലവിലെ 10% ല്‍ നിന്ന് 14% ആയി ഉയര്‍ത്തണമെന്ന് കമ്മിറ്റി ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു (വിഭാഗം V.6 ).
  3. കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീമില്‍ (വിഭാഗം V.6) ചേര്‍ന്നിട്ടുള്ള ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഡെത്ത് കം റിട്ടയര്‍മെന്റ് ഗ്രാറ്റുവിറ്റി അനുവദിക്കണമെന്ന് കമ്മിറ്റി ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു.
  4. 10 വര്‍ഷത്തില്‍ താഴെ യോഗ്യതയുള്ള സേവനമുള്ള കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീം വരിക്കാര്‍ക്ക് എക്‌സ്- ഗ്രേഷ്യ പെന്‍ഷന്‍ നല്‍കണമെന്ന് കമ്മിറ്റി ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു. നിയമാനുസൃത പെന്‍ഷന്‍കാരെപ്പോലെ, എക്‌സ്- ഗ്രേഷ്യ പെന്‍ഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നവരും സേവന ഗ്രാറ്റുവിറ്റി ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടിവരും (വിഭാഗം V.6).
  5. 2013 ഏപ്രില്‍ 1- നോ അതിനുമുമ്പോ റിക്രൂട്ട്മെന്റ് പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ (എഴുത്ത് പരീക്ഷ, അഭിമുഖം, ഫലപ്രഖ്യാപനം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ) എന്നാല്‍ ഭരണപരമായ കാരണങ്ങളാല്‍ ചേരുന്നത് കാലതാമസം നേരിട്ട കേരള സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കമ്മിറ്റി ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു. അത്തരം സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരുടെ നിയന്ത്രണത്തിന് അതീതമായിരുന്നു നിയമാനുസൃത പെന്‍ഷന്‍ പദ്ധതിയില്‍ ചേരാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ (വിഭാഗം V.4).