പ്രിയങ്കാ ഗാന്ധിയുടെ ദീർഘകാലമായി കാത്തിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അരങ്ങേറ്റം കേരളത്തിലെ വയനാട്ടിൽ നിന്ന്. വയനാടിനെ ഗാന്ധി കുടുംബം ഉപേക്ഷിച്ചു എന്ന വിമർശനം ഒഴിവാക്കാൻ സാധിച്ചു എന്നുള്ളതാണ് പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും പ്രധാന മേൻമ.

കൂടാതെ പാർലമെൻറിൽ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുടെ സാന്നിധ്യം പ്രതിപക്ഷത്തിന് കൂടുതൽ കരുത്ത് പകരുമെന്നും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. രാഹുൽ ഗാന്ധിയും പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയും ഒരുപോലെ ഭരണപക്ഷത്തെ ശക്തമായി കടന്നാക്രമിക്കാൻ കെൽപ്പുള്ള രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളാണ്.
രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ അഭാവം വയനാട്ടുകാരെ അറിയിക്കില്ല എന്നാണ് പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി തൻറെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തെ കുറിച്ച് ആദ്യമായി പ്രതികരിച്ചത്.

കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, മത്സരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് തനിക്ക് ആശങ്കയില്ലെന്നും വയനാടിന് തൻ്റെ ഏറ്റവും മികച്ചത് നൽകുമെന്നും പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

വയനാട്ടിലെ ജനങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞതിൽ എനിക്ക് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ട്, ഞാൻ കഠിനമായി പ്രവർത്തിക്കും. എല്ലാവരെയും സന്തോഷിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക,” പ്രിയങ്ക പറഞ്ഞു.
റായ്ബറേലിയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ ഹൃദയത്തോട് ചേർന്നുനിൽക്കുന്നതിനാലും ജനങ്ങൾ തലമുറകളായി കുടുംബത്തോടൊപ്പമുള്ളതിനാലുമാണ് രാഹുൽ ഗാന്ധി നിലനിർത്താൻ തീരുമാനിച്ചതെന്ന് കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പറഞ്ഞു.

വയനാട്ടിലെ ജനങ്ങളുടെ “സ്നേഹത്തിന്” നന്ദി പറഞ്ഞുകൊണ്ട്, അവർക്ക് ഇനി “രണ്ട് പാർലമെൻ്റംഗങ്ങൾ” ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഗാന്ധി അവരോട് പറഞ്ഞു.