കോ​ഴി​ക്കോ​ട്: ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ക്ക് അ​ര്‍ഹ​ത​പ്പെ​ട്ട ഡി.​എ ന​ല്‍കാ​നും ക്ഷേ​മ​പെ​ന്‍ഷ​ന്‍ കു​ടി​ശ്ശി​ക തു​ല്യ ഗ​ഡു​ക്ക​ളാ​യി ഓ​രോ മാ​സ​വും സാ​ധാ​ര​ണ കൊ​ടു​ക്കു​ന്ന പെ​ന്‍ഷ​നൊ​പ്പം കൊ​ടു​ത്തു​തീ​ര്‍ക്കാ​നും ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍. എ​ന്‍.​ജി.​ഒ യൂ​നി​യ​ന്‍ സം​സ്ഥാ​ന സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ന്റെ പൊ​തു​സ​മ്മേ​ള​നം കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​ ക​ട​പ്പു​റ​ത്ത്​​​ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം.

കേ​​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​പ​ടി​കൊ​ണ്ടു​ള്ള സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ്ര​യാ​സ​ത്താ​ലാ​ണ് ഡി.​എ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​ശ്നം വ​ന്ന​ത്. എ​ങ്കി​ലും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​ൽ ഒ​രു സം​ശ​യ​വും വേ​ണ്ട. പെ​ന്‍ഷ​ന്‍കാ​ര്‍ക്കും അ​ര്‍ഹ​ത​പ്പെ​ട്ട ഡി.​എ ന​ല്‍കും. കു​ടി​ശ്ശി​ക കൊ​ടു​ത്തു​തീ​ര്‍ക്കാ​ന്‍ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും. അ​ര്‍ഹ​ത​പ്പെ​ട്ട വി​ഹി​തം ത​രാ​തെ​യാ​ണ് കേ​ന്ദ്രം കേ​ര​ള​ത്തെ ഞെ​രു​ക്കു​ന്ന​ത്.

അ​ര്‍ഹ​ത​പ്പെ​ട്ട വി​ഹി​തം എ​ന്തു​കൊ​ണ്ട് ന​ല്‍കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ച​പ്പോ​ഴാ​ണ് ആ​ശ്വാ​സ​മു​ണ്ടാ​യ​ത്. ആ ​നി​ല​പാ​ട് കാ​ര​ണം അ​ര്‍ഹ​ത​പ്പെ​ട്ട വി​ഹി​തം കി​ട്ടി​യ​പ്പോ​ള്‍ എ​ത്ര വേ​ഗം സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍ക്കാ​റി​ന്റെ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍വ​ഹി​ക്കാ​നാ​യെ​ന്ന് ന​മ്മു​ടെ അ​നു​ഭ​വ​ത്തി​ലു​ള്ള​താ​ണ്. സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് അ​നു​കൂ​ല ഇ​ട​പെ​ട​ൽ വ​ന്നേ​ക്കാം. പ്ര​യാ​സ​ത്തി​ന്റെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍ക്കാ​റാ​ണെ​ന്ന് വ​രു​ത്തി​ത്തീ​ര്‍ക്ക​ണ​മെ​ന്ന​താ​ണ് വ​ല​തു​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന്റെ അ​ജ​ണ്ട. സി​വി​ല്‍ സ​ര്‍വി​സി​ന്റെ അ​പ​ച​യ​ത്തി​ന്റെ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ എ​ന്‍.​ജി.​ഒ യൂ​നി​യ​ന്‍ ഗൗ​ര​വ​മാ​യി ഇ​ട​പെ​ട​ണം.

അ​ഴി​മ​തി കു​റ​ഞ്ഞ സം​സ്ഥാ​ന​മെ​ന്ന ഖ്യാ​തി​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​തും ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് എം.​വി. ശ​ശി​ധ​ര​ൻ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​വ​ഹി​ച്ചു. കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ക്രി​സ്ത്യ​ൻ കോ​ള​ജ്​ ഗ്രൗ​ണ്ടി​ൽ​നി​ന്ന്​ ക​ട​പ്പു​റ​ത്തേ​ക്ക്​ ന​ട​ന്ന ​ശ​ക്തി പ്ര​ക​ട​ന​ത്തി​ൽ ആ​യി​ര​ങ്ങ​ൾ അ​ണി​നി​ര​ന്നു. രാ​വി​ലെ ക​ട​പ്പു​റ​ത്തെ ഫ്രീ​ഡം സ്ക്വ​യ​റി​ൽ സ്വാ​ഗ​ത​സം​ഘം ചെ​യ​ർ​പേ​ഴ്​​സ​ൻ മേ​യ​ർ ഡോ. ​ബീ​ന ഫി​ലി​പ്​ പ​താ​ക ഉ​യ​ർ​ത്തി.